

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO**

E-mail:
malambamawilisecondaryschool@gmail.com



Shule ya Sekondari Malambamawili,
S.L.P. 90508,
DAR ES SALAAM.
Tarehe

JINA LA MWANAFUNZI.....

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA -2021:

Uongozi wa Shule ya Sekondari Malambamawili unayo furaha ya kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Shule hii Kidato cha Kwanza Mwaka 2021. Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu. Aidha ni matumaini yetu kuwa utaitumia vizuri nafasi hiyo katika kujiendeleza kitaaluma na kimaadili.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya Sekondari Malambamawili ipo Mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo, Tarafa ya Kibamba, Kata ya Msigani, Mtaa wa Malambamawili. Shule iko umbali wa kilomita 3.5 kutoka barabara kuu ya Morogoro eneo la Mbezi Stendi kuelekea barabara ya Mbezi-Airport.

MUDA WA KUFUNGUA SHULE:

Shule itafunguliwa **Tarehe 11/01/2021**. Unatakiwa kuripoti **Tarehe 11/01/2021 saa 1:00 asubuhi** ukiwa na vitu vyote vinavyotakiwa ili uweze kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hatari pota kwa muda uliopangwa , nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI:

1. Sare ya shule
2. Begi la kubebea madaftari
3. Mkebe wa vifaa vya Hisabati
4. Madaftari 9 counter book (Quire 3 na 4)
5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English
6. Mathematics Four Figure Table
7. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula
8. File 1
9. Picha 03 za Passport size

NB: Ni muhimu sana Mzazi kununua vitabu vya masomo yanayofundishwa shuleni ili mwanafunzi aweze kujisomea kwa kuwasiliana na Mwalimu wa somo husika kabla ya kununua

MAELEZO YA SARE YA SHULE:

WAVULANA:

- Shati tetroni nyeupe mbili mikono mifupi zisizobana na ndefu za kuchomekea
- Suruali mbili za rangi ya blue nevi zenye upana chini wan chi 14 au sm 40 na marinda mawili kila upande , ziwe na mifuko miwili mbele isiyo ya kubandika na mfuko mmoja nyuma
- Soksi jozi mbili rangi nyeusi
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba vyenye visigino vifupi
- Nywele fupi sio kipara. (anyoe kila baada ya siku 14)
- Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya rangi ya bluu(mfano wake utauona shuleni)
- T-shirt rangi ya kijivu
- Mkanda wa kuvalia suruali ni wa ngozi mweusi
- Sweta(sweater) la kujikunga na baridi liwe la rangi ya blue nevi
- Tai mbili (mfano utauona shuleni)
- Nembo ya shule (mfano utauona shuleni)
- Viatu vya michezo ni raba nyeusi.

WASICHANA:

- Shati mbili tetroni nyeupe za mikono mifupi zisizobana na ndefu za kuchomekea
- Sketi mbili marinda boksi, urefu nchi 6 kutoka kwenye goti
- Soksi jozi mbili za rangi nyeupe
- Viatu vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi
- Nywele fupi sio kipara (anyoe kila baada ya siku 14)
- Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya rangi ya bluu(mfano wake utauona shuleni)
- T-shirt rangi ya kijivu
- Kwa waislamu- juba lifike kiungio cha kiganja cha mkono rangi kitambaa iwe tetroni nyeupe
- Viatu vya michezo ni raba nyeupe
- Tai mbili (mfano utauona shuleni)
- Sweta (sweater) la kujikinga na baridi liwe rangi ya blue nevi
- Waislamu wanaovaa juba iwe nusu kanzu na sketi ndefu.

A. SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa12:30 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili
2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa, mwalimu wa zamu au idara ya malezi .
3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama,kusalimia,na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa Zaidi yake popote akutanapo na watu wa aina hiyo.
4. Hairuhusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote .
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake,viranja na wafanyakazi wote shuleni.

6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhuria vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo na uzalishaji mali kulingana na ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni hairuhusiwi kuwa na aina yeyote au vitu vifuatavyo:-
Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni na hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshim. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo Zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwa utawala juu ya uharibifu wa mali za shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa ruhusa:-
 - a) Shule za jirani na madukani
 - b) Nyumba zinazozunguka shule
 - c) Vibanda vya biashara nje ya shule
13. Ni marufuku mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
 - a) Baa na klabu za usiku
 - b) Nyumba za kulala wageni isipokuwa akiwa na wazazi au walezi wake.
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama; simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.
15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidi katika kila somo.
16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule nay a kujifunzia hasa darasani, maktaba, maabara na kwenye korido wakati wa vipindi
17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha mkuu wa shule.
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya darasa.
19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni mfano (rejea namba 14) kitaharibiwa mbe;e yake au mzazi/mlezi akiwepo.
20. Mwanafunzi akiharibu mali ya shule kama vile madawati, meza, fensi n.k atagharamia matengenezo.

A. .MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE.

1. Kutokuchukua ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka
2. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
3. Aina zote za wizi na unyang'anyi
4. Aina zote za makosa ya kujamiiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
5. Kupiga au kupigana.
6. Matumizi ya lugha chafu ya matusi.
7. Makosa ya jinai.
8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine
9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia)

10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 bila taarifa atasimamishwa masomo siku 90 mfululizo bila taarifa atafukuzwa shule.
11. Kudharau Bendera ya Taifa kutohudhuria paredi
12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule ,(pia ikithibitika kutoa mimba)
13. Kuoia au kuolewa
14. Kukuwadia mwanafunzi mwenzake na mtumisho yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzake kutokana na jinsia yake, udini,ulemavu,ugeni wake au hali yake.
16. Kughushi mtihani au wizi wa mtihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.
17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
18. Kuharibu mali ya shule kwa makusudi ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
19. Kukamatwa na simu, redio,kamera, ipad albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza
20. Uvutaji wa sigara.
21. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasana matendo yoyote yale yanayovunja sharia za nchi.

B. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI

1. Mzazi/mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
2. Mzazi/mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakaoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k
3. Mzazi/mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.
4. Mzazi/mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule.
5. Mzazi/mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya kusubiria kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.
6. Mzazi/mlezi amfahamu kwa jina na namba za simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ua malezi ya mtoto

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE YETU

.....
Jane A Mallya
MKUU WA SHULE

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa
2. Ahadi ya mwanafunzi na mzazi/mlezi
3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari.

Kiambatanisho:A
FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

**PICHA YA
MWANAFUNZI**

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi

1. Jina kamili la mwanafunzi
2. Uraia Kabila
3. Dini
4. Tarehe ya kuzaliwa
5. Mahali ulipozaliwa
6. Yatima/sio yatima /mzazi mmoja(kata isiyohusika)
7. Shule uliyosoma kabla ya kuja sekondari

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI ULIKOTOKA	MWAKA ULIOANZA	MWAKA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi Tarehe

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi;-

1. Jina kamili la mzazi/mlezi.....
2. Uraia
3. Anuani kamili mjini DSM
4. Sehemu unayoishi wilaya
5. Mtaa
6. Kata
7. Namba ya simu

**PICHA YA
MZAZI/MLEZI 1**

Maelekezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi

1. Jina la mwajiri wa idara
 2. Anuani
 3. Namba ya simu
 4. Kazi ya Mzazi/Mlezi
- (mfano; karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n . k)

**PICHA YA
MZAZI/MLEZI 2**

Saini ya Mzazi/MleziTarehe.....

Kiambatanisho: B

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shuleni hii ya sekondarikuanzia tarehe
2. Naahidi kwamba:-
 - a) Nitazingatia sharia za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
 - b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na serekali ya jamhuri ya Muungano wa Tanzania
 - c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu, na vifaa vya maabara.
 - d) Nipo tayari kuchukua hatua yeyote stahiki endepo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya mwanafunziTarehe

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mzazi/Mlezi wakidato cha.....

- a) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuheshimu na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii sharia zote za shule na kuzingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa
- b) Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asubuhi
- c) Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne
- d) Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yeyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sharia za shule na kanuni zilizoordheshwa.

Saini ya Mzazi/MleziTarehe.....

Kiambatanisho: C

**UBUNGO MUNICIPAL COUNCIL
MALAMBAMAWILI SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM**

Request for Medical Examination.

To be filled in by Government Medical Officer and return to the Head of Malambamawili Secondary school.

To Medical Officer

.....Hospital

A: REF(Name of Student)

Please examine the above mentioned student comment no his/her fitness by responding to the problems below say YES or NO to each problem and if YES then state.

Insert (v) in the boxes provided.

- | | | |
|--------------------------|---------|-------|
| I. Hearing | Yes () | No() |
| II. Speech | Yes() | No() |
| III. Sight | Yes () | No() |
| IV. T.B | Yes () | No() |
| V. Diabetes | Yes () | No() |
| VI. Mental problems | Yes () | No() |
| VII. Physical disability | Yes() | No() |
| VIII. Any | Yes () | No() |

Other

.....
.....

B: Is the student recommended to continue with secondary education Yes() No()

C: Medical officer's advice

Name of Doctor/Medical Officer

Signature

.....

.....

Designation and Stamp

Date

.....

.....

