

OFISI YA RAIS

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI MBEZI INN
S.L.P 53650 DSM , REG; S.1779.
SIMU:0713075144/062182444**



DAR ES SALAAM, Mbeziinn2004@gmail.com

JINA LA MWANAFUNZI :.....

FOMU YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA – 2021

Uongozi wa shule ya **Sekondari Mbezi Inn** Tunayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2020 katika shule ya **Sekondari Mbezi Inn** mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu.

MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya Sekondari Mbezi Inn ipo mkoa wa Dar es salaam. Wiliaya ya Ubungo , kata ya Mbezi, mtaa wa Mshikamano, Umbali wa kilomita 2.5 kutoka barabara kuu.

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe saa 1: 00 Asubuhi fika na vitu vvote vinavyohitajika kwa ajili ya kukaguliwa na kusajiliwa . mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. Masomo yataanza rasmi tarehe 11-01-2021.

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI

1. Sare ya shule
 2. Begi la kubebea madaftari la mgongoni
 3. Mkebe wa vifaa vya hisabati
 4. Madaftari 11 counter book (Quire 3) na Daftari 11 ndogo za Msomi zenye kurasa 80 kwa ajili ya mazoezi darasani na home work.
 5. Kamusi (Dictionary) English to English.
 6. Kalamu za wino na risasi pamoja na rula
 7. T-shirt, Bukta ramgi ya blue na Raba nyeupe, kwa ajili ya michezo.
- Faili (FILE) –Flat file kwa ajili ya kutunzia Taarifa za mwanafunzi kiambatanisho A,B,C na ripoti za maendeleo yake shuleni.

MAELEZO YA SARE YA SHULE:-

WAVULANA

- Shati jeupe (tomato)la mikono mifupi lisilo bana pair mbili 2.
- Suruali ya rangi ya (kahawai/brown) yenye upana wa inchi 17 chini na marinda mawili kila upande pea (2) mbili (isiwe modo)
- Soksi ya rangi nyeusi pair mbili (2)
- Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba visivyo na kisigino (sio raba wala buti).
- Nywele fupi sio kipara na Mkanda wa ngozi mweusi

WASICHANA

- Mashati meupe (tomato) mawili ya mikono mifupi yasiyo bana.
- Sketi ya rangi ya (kahawai/brown) ya rinda box mbele na nyumba, ndefu kupita magoti pair mbili (2).
- Soksi za rangi nyeupe pea mbili (2)
- Viatu vyeusi visivyo vya kisigino vya kufunga na kamba vya ngozi (sio simple wala juma na roza)
- wasichana wanao vaa hijabu wanatakiwa kuvaa sketi ndefu .
- Wasichana wakiislamu wanatakiwa kuvaa nusu kanzu na iwe na mikono mirefu ya kutosha isiyobana (za kushona).

- Nywele fupi sio kipara

SHERIA ZA SHULE, Nidhamu kwa ujumla

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu au idara ya malezi.
3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.
4. Hairihusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule.
6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:- Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele, kunyoa nywele mtindo wowote n.k.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule, ikiwemo sweta la rangi ya kijani ya jeshi kwa anayetaka.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa ruhusa.:-
 - I. Shule za jirani na madukani .II. Nyumba zinazozunguka shule na III. Vibanda vya biashara nje ya shule
13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
 - I. Baa na klabu za usiku.
 - II. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: Simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.
15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata alama chini ya 50% mwisho wa mwaka atakariri darasa (atarudia).
16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule na a kujifunzia hasa darasani, maktaba, maabara na kwenye koridos wakati wa vipindi.
17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/ kibali cha mkuu wa shule.
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya darasa.
19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake.
20. Hairuhusiwi kuruka uzio ukikamatwa utalipa uzio rola moja (waya wa kashata) na kugharamia ufundi

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE.

1. Kutochukuwa ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka.
2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevyaa.
3. Aina zote za wizi na unyang'anyi.
4. Aina zote za makosa ya kujamiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
5. Kupiga au kupigana.
6. Matumizi ya lugha chafu zu matusi.
7. Makosa ya jinai.
8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine.
9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia)
10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.
11. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.
12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba)
13. Kuoau au kuolewa
14. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yaek, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.
16. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.
17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
18. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
19. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad albam za picha na CD mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.
20. Kuruka uzio.

C. WAJIBU WA MZAZI

1. Mzazi/ Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
2. Mzazi /Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wawili na namba zao za simu watakaoruhusiwa kupata ripoti za mtoto na mawasiliano ya vikao, wito n.k
3. Mzazi /Mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.
4. Mzazi /Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule.
5. Mzazi/ Mlezi amfahamu kwa jina na achukue namba ya simu ya mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.
6. Mzazi /mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

.....
AMANI S KAUTUKA.

MKUU WA SHULE

MUHIMU: Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa
2. Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi.
3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari.

KIAMBATANISHO 'A'

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

Sehemu hii Ijazwe na mwanafunzi:-

picha

1. Jina kamili la mwanafunzi:
2. Uraia:
3. Dini:
4. Tarehe ya kuzaliwa:
5. Mahali ulipozaliwa: Mahali anapoishi
- Kata.....
6. Yatima / Sio yatima / mzazi mmoja (**Kata isiyohusika**)
7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya (**Jaza jedwali**)
8. Aina ya usafiri anaotumia miguu, gari moja , gari mbili , gari tatu.

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI ULIKOTOKA	MWAKA ULIOANZIA	MWAKA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi Tarehe

Sehemu hii ijazwe na Mzazi / Mlezi

- (1) Jina kamili la Mzazi / Mlezi
- (2) Uraia
- (3) Anuani kamili mjini DSM
- (4) Sehemu unayoishi Wilaya
- (5) Mtaa
- (6) Kata
- (7) Namba ya simu (ya haraka)

Picha

Maelezo ya kikazi ya Mzazi / Mlezi

1. Jina la mwajiri na idara
2. Anuani
3. Namba ya simu
4. Kazi ya mzazi / mlezi
- (mfano; karani , Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k)

Saini ya Mzazi / Mlezi Tarehe :

Majina mawili ya ndugu /Mlezi wa mwanafunzi

S/NO	JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
1.			
2.			
3.			

KIAMBATANISHO 'B'
FOMU YA AHADI.
AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya Sekondari ya kuanzia tarehe
2. Naahidi kwamba;-
 - (a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa .
 - (b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 - (c) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na Majengo , Samani , vitabu na vifaa vya maabara.
 - (d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka maelezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya mwanafunzi

Tarehe :

AHADI YA MZAZI / MLEZI

Mimi

Mzazi / Mlezi wa kidato Naahidi kwamba:-

- a) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumwelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni pamoja na kuhakikisha kuwa atazitii sheria zote za shule na kuyatimiza yote muhimu yaliyotajwa.
- b) Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asubuhi
- c) Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne.
- d) Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na kanuni zilizo rodheshwa.

Saini ya mzazi / mlezi

Tarehe:

**THE UNITED REPUBLIC OF TANANIA
PRESIDENT OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MBEZI INN SECONDARY SCHOOL**

Request for Medical Examination

To be filled by Government Medical Officer and return to the Head of MBEZI INN Secondary School, P.O.BOX 53650 DAR ES SALAAM.

To the Medical Officer,

.....
.....

A. Re

Please examine the above mentioned student comment on his/her fitness by responding to the problems below say YES or NO each problems and if YES then state.

Signature

HEADMASTER.

Date

Insert (V) in the boxes provided

- | | | |
|---------------------------|---------|--------|
| i. Hearing | YES () | NO () |
| ii. Speech | YES () | NO () |
| iii. Sight | YES () | NO () |
| iv. T.B | YES () | NO () |
| v. B.T | YES () | NO () |
| vi. Diabetes | YES () | NO () |
| vii. Mental case | YES () | NO () |
| viii. Physical disability | YES () | NO () |
| ix. Any | YES () | NO () |

Destination

Signature Date