

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**  
**MANISPAA YA UBUNGO**

Simu: +255683314093  
Barua pepe: mashujaaasinja.ss@gmail.com  
Usajili Na. S.5158 , Februari 2019



Shule ya Sekondari,  
**MASHUJAA-SINZA**  
S .I. P 90289  
Dar es salaam.

**KUMBU. NA: MSJSS/UB/SNZ/F1/ 2023**

**MZAZI / MLEZI WA .....**

**YAH: KUCHAGULIWA KWA MWANAO .....**

**KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MASHUJAA SINZA KWA MWAKA WA MASOMO 2023**

Nina furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari MASHUJAA-SINZA kwa mwaka wa masomo 2023. Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee kwake.

Shule ya Sekondari MASHUJAA-SINZA ipo mkoa wa Dar es salaam, Manispaa ya Ubungo katika kata ya SINZA. Shule ipo umbali wa mita mia nne(400) kutoka hospitali ya PALESTINA-SINZA, barabara kuu ya SHEKILANGO. Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023, hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 02/01/2023. Baada ya mwezi mmoja nafasi hii ya mwanao atapewa mtu mwingine mwenye sifa kama atashindwa kufika shuleni.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti

- Fomu namba 1: Fomu ya kukubali au kukataa nafasi ya kujiunga na kidato cha kwanza pamoja na kuzikubali sheria na kanuni za shule
- Fomu namba 2: Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi
- Fomu namba 3: Taarifa za mwanafunzi na Taarifa za Mzazi/Mlezi

**MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI**

**1. SARE YA SHULE**

**WAVULANA:** Shati Jeupe la mikono mifupi lisilo bana, **Suruali ya CHOROKO DARK** yenye upana wa **sm 17** chini na marinda mawili kila upande, **soksi rangi nyeusi** na **viatu vyeusi vya ngozi** visivyo na kisigino vya kufunga na kamba. Nywele fupi sio kipala.

**WASICHANA:** Shati Jeupe la mikono mifupi lisilo bana **au** Nusu Kanzu kwa wanaovaa ijabu, **Sketi ya rangi ya CHOROKO DARK** ya **rinda box yenye urefu mpaka kwenye vifundo vya miguu**, **Soksi ndefu rangi nyeupe** na **viatu vyeusi vya ngozi** visivyo na kisigino . Nywele fupi sio kipala.

**2. VIFAA MUHIMU**

Vifuatavyo lazima kila mwanafunzi awe navyo siku ya kuanza shule

- a) Begi la kubebea madaftari
- b) Mkebe wa vifaa vya hisabati
- c) Mdaftari 10 counter book(Quire 3 au 4) na madaftari madogo kumi (msomi) kwa ajili ya mazoezi
- d) Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula
- e) T-Shirt,bukta , raba nyeupe kwa ajili ya michezo. (atavaa siku za michezo)
- f) Kamusi (Dictionary) English to swahili.
- g) Mathematical four-figure (ya baraza la Mtihani)
- h) Vitabu vya kujifunzia English ni **Mabara the Farmer, Hawa the Bus Driver, The Magic Garden** na **Kalulu The Hare**

**Zingatia:** Sare za shule na vifaa vya kujifunzia ni jukumu lako mzazi . Hivyo mzazi utalazimika kumnunulia mtoto wako na afike shuleni akiwa anamahitaji yake yote.

**AKSANTE**

Karibu sana Mashujaa-Sinza Sekondari

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI MASHUJAA SINZA  
S. I. P 90289  
DAR ES SALAAM

.....  
**JOYCE A. KIVELEGE**  
MKUU WA SHULE

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**  
**MANISPA YA UBUNGO**

Simu: +255683314093  
Barua pepe: mashujaasinza.ss@gmail.com  
Usajili Na. S.5158 , Februari 2019



Shule ya Sekondari,  
**MASHUJAA-SINZA**  
S .I. P 90289  
Dar es salaam.

**FOMU NAMBA 1**

**1.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MASHUJAA SINZA**

1.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatiwa mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:-

- a) Heshima na utii kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima
- c) Mwanafunzi ahakikishe anayo madaftari kwa masomo yote kumi (10) yanayofundishwa hapa shuleni na madaftari ya mazoezi
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyengine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule,
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule. Ijumaa wanaruhusiwa kuja na nguo za michezo ambazo ataziweka katika bag wakati wa michezo ataruhusiwa kuzivaa
- h) Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa Baa na klabu za usiku pamoja na nyumba za kulala wageni isipokuwa nanapokuwa na wazazi au walezi kwa lengo lisilo athiri muktadha wa mwanafunzi.

**1.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuza shule**

- i) Wizi, Uasherati na ushoga, Ubakaj. Hii pamoja na kukutwa na video au vitabu vinavyofanana na makosa hayo.
- ii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, bangi na utumiaji wa mirungi, kubeli nk
- iii) Kupigana au kupiga
- iv) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- v) Kudharau bendera ya Taifa
- vi) Kuoa au kuolewa au Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- vii) Kugoma, kuchochoea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule au watu
- viii) Kukataa adhabu kwa makusudi au kukaidi maagizo ya shule
- ix) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
- x) Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa
- xi) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- xii) Kusuka au kunyoa nywele kwa mtindo wowote ule. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi za saizi moja wakati wote wawapo shuleni.
- xiii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xiv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

**YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA 2022**

**2.0** Mimi .....nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari **MASHUJAA SINZA NIMEKUBALI/NIMEKATAA** nafasi baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikisha ripoti shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari **MASHUJAA SINZA**. Na nimeelewa kanaanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya simu au madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai. Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

**Jina la mwanafunzi** ..... **Sahihi** ..... **Tarehe** .....  
**Jina la Mzazi/ Mlezi** ..... **Sahihi** ..... **Tarehe** .....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**  
**MANISPA YA UBUNGO**

Simu: +255683314093  
Barua pepe: mashujaasinza.ss@gmail.com  
Usajili Na. S.5158 , Februari 2019



Shule ya Sekondari,  
**MASHUJAA-SINZA**  
S .I. P 90289  
Dar es salaam.

**Form number 2**  
**From municipal Director**  
**Ubungo – Dar es Salaam**

**To the medical officer**

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS**

.....

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school students

1. Pupil full name ..... age .....
2. Blood .....
3. Stool.....
4. T.B Test.....
5. Syphilis Test.....
6. Urine Examination .....
7. Eye Test .....
8. Chest Test .....
9. Ears Test .....
10. Spleen .....
11. Abdomen .....
12. Pregnancy (for girls only) .....

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g Physical defects or impairment, infection, family diseases etc.

.....  
.....

I certify that, the above pupil is suitable/ unsuitable for secondary school students. If unsuitable give reasons:

.....  
.....  
.....

Name of medical officer ..... Signature .....

Date ..... Official stamp .....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**  
**MANISPA YA UBUNGO**

Simu: +255683314093  
 Barua pepe: mashujaasinza.ss@gmail.com  
 Usajili Na. S.5158 , Februari 2019



Shule ya Sekondari,  
**MASHUJAA-SINZA**  
 S .I. P 90289  
 Dar es salaam.

**FORM NO 3: REGISTRATION FORM**

**A: STUDENT DETAIL**

ADMISSION NUMBER	EXAM NUMBER	EXAM YEAR	PREM NUMBER
FIRST NAME	MIDDLE NAME	SURNAME	<b>STUDENT PASPORT SIZE</b>
SEX	DATE OF BIRTH	BIRTH CERTIFICATE No	
PARENTING STATUS	ID NUMBER	PHYSICAL ADRESS	
CITIZENSHIP	DISTANCE FROM HOME	DISABILITIES	HEALTH STATUS CATEGORY
REGION OF DOMICILE	DISTRICT OF DOMICILE	WARD OF DOMICILE	STREET OF DOMICILE

**B: GUARDIAN DETAIL**

NATIONAL ID NUMBER	FULL NAME	SEX	RELATIONSHIP
OCCUPATION	EDUCATIONAL LEVEL	ADDRESS	<b>PARENT PASPORT SIZE</b>
PHYSICAL ADRESS	PARENT PHONE NUMBER	PARENT PHONE NUMBER	
PHONE NUMBER 1	PHONE NUMBER 2	PHONE NUMBER 3	

**KIAPPO CHA MWANAFUNZI NA MZAZI**

Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.

Jina la Mwanafunzi .....Sahihi.....Tarehe.....

Mimi Mzazi/Mlezi wa .....ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari MASHUJAA-SINZA katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni. Nitakuwa nafatila maendeleo ya mwanangu na kuchukua ripoti kila muhula kwa kuwa najua kufatilia maendeleo ya mwanangu ni wajibu wangu na nisivyofanya hivyo hatua za sheria zichukuliwe zidi yangu.

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya.

Jina la Mzazi/ Mlezi .....Sahihi.....Tarehe.....

**SHAHIDI**

Jina la Mwenyekiti Serikali wa mtaa .....Simu .....Sahihi.....