



**OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI KIBWEGERE
S.L.P 9944, DAR ES SALAAM
REG: NO. KSS/S.4140/CENTRE NO.S.468**



JINA LA MWANAFUNZI:

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA- 2023

Uongozi wa shule ya **Sekondari Kibwegere Tunayo** furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya **Sekondari Kibwegere** kama mwanafunzi wa kutwa. **Hongera sana kwa kupata nafasi hii.**

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya **Sekondari Kibwegere** ipo Mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo , Kata ya **Kibamba** mtaa wa **Kibwegere ni KM 5 toka njia panda ya shule kibamba. Usafiri ni Daladala ,Noha, au Bajaji .**

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 Saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kukaguliwa na kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hatari poti kwa muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YAKUJANAYO SHULENI

1. Sare ya Shule
2. Begi la kubebea madaftari
3. Mkebe wa vifaa vya hisabati
4. Madaftari **11** counter book (Quire 2 yawe **saba** na Quire 3 yawe **manne**) na daftari **11** ndogo za msomi zenye kurasa 80 kwa ajili ya mazoezi darasani na home work.
5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English.
6. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula
7. T-shirt, Bukta na SWETA la nyuzi – **bluu** na Raba kwa ajili ya michezo – **Nyeupe**,
8. Vitabu viwili vya kiingereza ni mali ya mwanafunzi
i/Mabala The Farmer
ii/Hawa The Bus Driver
9. **Faili (FILE) - Flat file la plastiki** kwa ajili ya kutunzia Taarifa za mwanafunzi **Kiambatanisho A,B,C** na ripoti za maendeleo yake shuleni.

MAELEZO YA SARE YA SHULE:-

WAVULANA

- Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea.
- Suruali ya rangi ya (sampuli imeambatanishwa) yenye upana wa cm 19 chini na marinda mawili kila upande. **Angalizo mshono wa modo haukubaliki**
- Soksi ya rangi Nyeusi kwa wavulana (Free size)
- Viatu vyeusi (ngozi)visivyo na kisigino vya **kufunga na kamba**
- Nywele fupi sio kipara.

WASICHANA

- Shati nyeupe ya mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea.
- Wa dini ya kiislam ruksa kuvaa nusu kanzu na juba
- Sketi ya marinda ya boksi ndefu ivuke goti (mfano upo shuleni)
- Soksi za rangi nyeupe (free size)
- Viatu vyeusi (ngozi) visivyo vya kisigino vya **kufunga na kamba**
- Nywele fupi sio kipara

SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata **kibali** kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu, idara ya malezi.
3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.UTII
4. Hairuhusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule.
6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:- Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiungana shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.

11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa ruhusa:-
 - I. Shule za jirani na madukani
 - II. Nyumba zinazozunguka shule
 - III. Vibanda vya biashara nje ya shule.
13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
 - I. Baa na klabu za usiku
 - II. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.
- 15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% mwisho wa mwaka atapewa onyo kitaaluma.**
16. Hakikisha utulivu wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya kujifunzia hasa **darasani, maktaba, maabara na kwenye korido wakati wa vipindi.**
17. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na ndani ya darasa na kujisomea vitabu vya kiingereza.
18. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake ama kuzuiliwa bila kurudishiwa.
19. Usafiri kwa mwanafunzi ni Daladala, NOHA, au Bajaji .**Pikipiki (BODABODA) hairihusiwi.**

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

1. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya akigundulika kuwa anajihusisha nayo.
2. Aina zote za wizi na unyang'anyi.
3. Aina zote za makosa yakujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
4. Kupiga , kupagana au kuchochea ugomvi.
5. Matumizi ya lugha chafu au matusi.
6. Makosa ya jinai.
7. Kauili mbaya kwa mwalimu au watumishi wasio walimu au kuchokoza wanafunzi wengine.
8. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia).
9. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.
10. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.
11. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba)
12. Kuoja au kuolewa.
13. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
14. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.
15. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.

16. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
17. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
18. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.

C. WAJIBU WA MZAZI

1. Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
2. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k.
3. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.
4. Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi washule.
5. Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.
6. Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

.....

MKUU WA SHULE

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni zikiwa kwenye Faili la mwanafunzi

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa – kiambatanisho A.
2. Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi - kiambatanisho B.
3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari - kiambatanisho C.

KIAMBATISHO 'A'
FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

PICHA Mwanafunzi

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

1. Jina kamili la mwanafunzi ;
2. Uraia:
3. Dini:
4. Tarehe ya kuzaliwa:
5. Mahali ulipozaliwa:
6. Yatima / Sio yatima / Mzazi mmoja **(kata isiyohusika)**
7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya.....(Jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI ULIKOTOKA	MWAKA ULIOANZIA	MWAKA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi: Tarehe:

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

PICHA Mzazi/Mlezi

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi:
2. Uraia:
3. Anuani kamili mjini DSM:
4. Sehemu unayoishi Wilaya:
5. Mtaa:
6. Kata:
7. Namba ya Simu:.....(ya haraka)
8. Ndugu wa karibu jinasimu.....
9. Ndugu wa karibu jinasimu.....
10. Ndugu wa karibu jinasimu.....

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi

1. Jina la mwajiri na Idara:
 2. Anuani:
 3. Namba ya simu:
 4. Kazi ya Mzazi/Mlezi:
- (Mfano: Karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k.)

Saini ya Mzazi/Mlezi:..... Tarehe:.....

KIAMBATANISHO "B"

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya Sekondari Kuanzia tarehe
2. Naahidi kwamba:-
 - a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
 - b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 - c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na vifaa vya Maabara.
 - d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya Mwanafunzi:..... Tarehe:

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mzazi/Mlezi wa Kidato cha

Na ahadi kwamba:-

- a. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.
- b. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asubuhi.
- c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.
- d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na Kanuni zilizoordheshwa na uongozi wa shule.

Saini ya Mzazi/Mlezi Tarehe:.....

KIAMBATANISHO C
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL STUDIES
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Head of school Kibwegere Secondary School, P.O.Box 9944 Dar es salaam.

To the Medical Officer: _____ Date:.....

.....

RE:

Please examine the student mentioned above and comment on his/her healthy by responding to the following items. Kindly put a tick or cross in front of either YES or NO as you find appropriate.

.....
Head of school.

1. Does the student have problems in connection with:
 - a) Sight? (1) NO (2)YES
 If yes, state.....
 - b) Hearing? (1) NO (2)YES
 If yes, state.....
 - c) Speech? (1) NO (2)YES
 If yes, state.....
 - d) Blood pressure? (1) NO (2)YES
 If yes, state.....
 - e) T.B? (1) NO (2)YES
 If yes, state.....
 - f) Any physical disability? (1) NO (2)YES
 If yes, state.....

2. Do you; therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school?
 (1) NO (If NO, please state the reason) (YES)

Reasons:

.....
Name and Signature of M.O

1.....
Date