

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAULI YA MANISPAA YA UBUNGO**

SIMU: 0713742360



SHULE YA SEKONDARI KING'ONGO
S.L.P 53714
DAR ES SALAAM

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA -2023

JINA LA MWANAFUNZI

Uongozi wa Shule ya Sekondari King'ongo unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2023 Ukiwa mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu. Vipaumbele vyetu ni; Nidhamu, Taaluma, Ushirikiano, Uzalendo na Uwajibikaji makini.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule hii ipo mkoa wa Dar es salaam wilaya ya Ubungo, kata ya Saranga, mtaa wa King'ongo. Umbali kutoka Kimara rnwisho (barabara ya Morogoro) kufika shuleni ni kilomita 6.

MUDA WA KUFUNGUA SHULE:

Shule itafunguliwa tarehe 09/Januar/2023 saa moja kamili (1:00) Asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI

1. Sare ya Shule
2. Begi la Shule la kubebea madaftari
3. Mkebe wa vifaa vya hisabati
4. Madaftari 11 counter book (quire 3 au 4)
5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English)
6. Mathematical four figure table
7. Kalamu za wino na risasi pamoja na rula
8. Faili la mwanafunzi (Flat file)
9. Sweta la mikono mirefu rangi ya Maruni (Damu ya mzee)
10. Suruali au sketi ya shule rangi ya Maruni (Damu ya mzee)
11. Kwa wanafunzi wanaojiunga na kidato cha kwanza wanatakiwa watengeneze ufagio wa chelewa wajenao na utakaguliwa siku ya kuwasili shuleni.

MAELEZO YA SARE YA SHULE:

WAVULANA

- Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana - pea mbili
- Suruali rangi ya Maruni (Damu ya mzee) yenye upana wa cm 17/18 chini na marinda mawili kila upande pea mbili
- Soksi rangi nyeusi pea mbili (ndefu)
- Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba
- Nywele fupi Sio kipara
- Mkanda mweusi wa Ngozi

WASICHANA

- Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana pea mbili
- Sketi rangi ya Maruni (Damu ya mzee) mshono wa marinda box pea mbili (sketi iwe ndefu mpaka kwenye ugoko wa miguu)
- Soksi za rangi nyeupe ndefu pea mbili
- Viatu vyeusi vya ngozi visivyo vya kisigino vya kufunga na Kamba
- Nywele fupi Sio kipara
- Wanao vaa hijabu sketi iwe ndefu mpaka kwenye kifundo cha miguu
- Nusu kanzu ivuke kiuno na isibane kuonyesha mwili
- Juba mpaka tumboni

SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 12:30 na kufanya usafi wa mazingira ya Shule pia kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali cha maandishi kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu, idara ya nidhamu, malezi au Mkuu wa shule.
3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.
4. Hairuhusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule_
6. Kila mwanafunzi lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya Vitu vifuatavyo:- kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele ,kupaka ina ,kuchora tatuu nk.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.

10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule. ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwenye ya uharibifu wa mali ya shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalum au bila kupewa ruhusa:-
 - (i) Shule zajirani na madukani.
 - (ii) Nyumba zinazozunguka shule
 - (iii) Vibanda vya biashara nje ya shule
 - (iv) Nyumba au makazi ya walimu.
13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
 - (i) Baa na klabu za usiku
 - (ii) Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao.
 - (iii) Fukwe za bahari (beach) isipokuwa kwa idhini ya uongozi wa shule.
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki Vitu vya gharama kama simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD, vocha na raini za simu
15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chiqi ya 50% mwisho wa mwaka atakariri darasa (atarudia).
16. Hakikisha ukimya au utulivu wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo ya shule naya kujifunzia hasa darasani, maktaba, maabara na koridos wakati wa vipindi.
17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/ kibali cha mkuu wa shule
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya darasa.
19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake.

MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

1. Kutokuchukua ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka.
2. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo.
3. Aina zote za wizi na unyang' anyi.
4. Aina zote za makosa ya kujamiana na uesherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya Video, vitabu vichafu vya uesherati au Vitu vinavyofanana na hivyo
5. Kupiga au kupigana
6. Matumizi ya lugha chafu au matusi
7. Makosa ya jinai.
8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine
9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia),
10. Kutohudhuria Shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.
11. Kudharau bendera ya taifa kwa kutohudhuria paredi.
12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (pia ikithibitika kutoa mimba)
13. Kuoa au kuolewa.

14. Kukuwadia au kushawishi wanafunzi wenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.
16. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutokufanya mitihani, majaribio, mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.
17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
18. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mabomba ya maji, mali ya mtu au kundi la watu.
19. Kukamatwa na simu, redio, kamera, ipad, albamu na CD kwa mara ya pili baada yakuonywa kwa mara ya kwanza.
20. Kucheza kamari, play station (PS), kucheza pull table nk.

WAJIBU WA MZAZI

1. Mzazi/mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
2. Mzazi/mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakao ruhusywa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, Wito n.k.
3. Mzazi/mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhuka unaofuata.
4. Mzazi/mlezi anatakiwa kuja shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule.
5. Mzazi/mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya kusubili kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi. (Kila mwezi mzazi afike bila kuitwa)
6. Mzazi/mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu ya mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.
7. Mzazi ahakikishe amempima afya ya mtoto wake kisha alete repoti ya daktari na kama anamatatizo ya kiafya alete vithibitisho ili kuepusha mtoto kupewa adhabu itakayo muhumiza.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

.....
JOSEPH MUSANGYA
MKUU WA SHULE
KING'ONGO SEKONDARI.

KIAMBATANISHO 'A'

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

P
I
C
H
A

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

1. Jina kamili la mwanafunzi
2. Uraia
3. Dini
4. Tarehe ya kuzaliwa
5. Mahali alipozatiwa
6. Yatima/ sio yatima/mzazi mmoja (kata isiyo husika)
7. Shule aliyosoma kabla ya kuja sekondari ya (jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI ALIPOTOKA	MWAKA ULIOANZIA	MWAKA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi Tarehe

Sehemu hii ijazwe na mzazi/ mlezi:

Jina kamili la mzazi/mlezi

Uraia

Anuani kamili mjini DSM

Sehemu unayoishi wilaya

Mtaa Kata

Namba va simu (ya haraka)

Maelezo ya kikazi ya mzazi/mlezi:

Jina la mwajiri na idara

Anuani Simu

Kazi ya mzazi/mlezi

(mfano: karani, mwalimu, mfanyabiashara n.k)

Saini ya mzazi/mlezi: tarehe:

(Mawasiliano ya ndugu wa karibu)

Jina Simu

Jina Simu

Jina Simu

KIAMBATANISHO "B"

AHADI YA MWANAFUNZI:

Mimi

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule ya sekondari..... kuanzia tarehe
2. Naahidi kwamba:-
 - a) Nitazingatia sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
 - b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na serikali ya jamhuri ya muungano wa Tanzania.
 - c) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu, na vifaa vya maabara.
 - d) Nipo tayari kuchukukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya mwanafunzi tarehe

AHADI YA MZAZI / MLEZI

Mimi mzazi/mlezi wa
kidato cha

Na ahidi kwamba:-

- a. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.
- b. Nitafanya kila niwezako kumwezesha mwanangu kufika shule kila siku kabla ya saa 12:45 asubuhi.
- c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne.
- d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo ATAKIUKA mojawapo ya sheria na kanuni zilizo rodheshwa.

Saini ya mzazi/mlezi tarehe

KIAMBATANISHO "C"

FOMU YA MAOMBI YA KUPIMWA NA DAKTARI

Nenda na fomu hii kwa mganga au daktari akupime na kukujazia fomu hii ipasavyo.
(Upimaji huu ni lazima ufanyike katika zahanati au hospitali ya serikali)

SHULE YA SEKONDARI
KING'ONGO
S.L.P 53714,
DAR ES SALAAM.
TAREHE

Mganga mkuu wa mkoa/wilaya/kituo cha Afya

S.L.P

MEDICAL CERTIFICATE:

1. Jina la mwanafunzi
2. Kidato cha mwaka
3. Nimempima mtajwa hapo juu na kumwona amepatikana/hakupatikana na ugonjwa wa kutibiwa ipasavyo.
4. Nimempima mtajwa na kumwona anaweza/hawezi kuendelea na masomo kwa sababu
5. (KWA WASICHANA TU) nimemwona hana/ana mimba ya miezi
tutakaowatilia mashaka tutawapeleka kwa daktari
6. AFYA KWA UJUMLA

Kifua kikuu
Macho
Masikio
Akili
Kilema chochote
Mkojo
Choo (Stool)
Mengineyo (YATAJE)

Jina la daktari

Sahihi ya daktari cheo mhuri