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TANGAZO LA SERIKALI NA. 498 la tarehe 15/7/2022 

 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA 

 

SURA 290 

___________ 

 

SHERIA NDOGO 

___________ 
 

 

 (Imetungwa chini ya vifungu vya 6 (1) na 16(1)) 

                                                ------------------ 
SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU YA HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

YA MWAKA 2022 

 

Jina  1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Ada na 

Ushuru ya Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo ya Mwaka 

2022.  

 

Tafsiri 2. Katika Sheria Ndogo hii, isipokuwa pale itakapoelezwa 

vinginevyo: 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 “ada” maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri 

kwa ajili ya vibali au leseni mbalimbali zitolewazo na 

Halmashauri; 

“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni mtumishi wa umma 

yeyote aliyeteuliwa na Mkurugenzi kusimamia Sheria Ndogo 

hii; 

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Manispaa ya 

Ubungo; 

“kibali” maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi 

inayotolewa na Halmashauri; 

 “Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya 

Manispaa ya Ubungo au afisa yeyote aliyeteuliwa kutekeleza 

majukumu ya Mkurugenzi; 
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 “ushuru” maana yake ni tozo inayotozwa na Halmashauri 

kwa shughuli au huduma mbalimbali zinazofanywa katika 

eneo la Halmashauri;  

“Wakala” maana yake ni kampuni iliyoteuliwa kukusanya 

ushuru kwa niaba ya Halmashauri chini ya Sheria Ndogo hii. 

 

SEHEMU YA PILI 

UTOZAJI ADA NA USHURU 

Utozaji wa 

ada na 

ushuru 

3.- (1) Halmashauri itatoza ada na ushuru kwa ajili ya vibali, 

leseni na huduma mbalimbali zinazotolewa na 

Halmashauri kama ilivyoainishwa katika Jedwali la 

Kwanza la Sheria Ndogo hii. 

  (2) Kwa kuzingatia masharti ya kifungu kidogo cha (1), ada 

zinazotozwa chini ya Sheria Ndogo hii zitalipwa kwa 

Halmashauri. 

  (3) Kwa kuzingatia masharti ya kifungu kidogo cha (1), 

ushuru unaotozwa chini ya Sheria Ndogo hii utalipwa 

kwa Halmashauri au Wakala wa Halmashauri kwa kadri 

Halmashauri itakavyoelekeza. 

  (4) Malipo ya ada au ushuru yatalipwa kabla au wakati wa 

kupokea huduma inayotozwa ada au ushuru chini ya 

Sheria Ndogo hii. 

    

Wajibu wa 

kulipa ada 

na ushuru 

4. Mtu yeyote anayestahili kulipa ada au ushuru kwa mujibu wa 

Sheria Ndogo hii atatakiwa kulipa ada au ushuru huo kwa 

kuzingatia viwango vilivyoainishwa katika Sheria Ndogo hii. 

Muda wa 

kukusanya 

ada na 

ushuru 

5.- (1) Muda wa kukusanya ushuru utakuwa ni kuanzia saa 

kumi na mbili kamili asubuhi hadi saa kumi na mbili 

kamili jioni. 

  (2) Bila kujali masharti ya kifungu kidogo cha (1), 

Halmashauri au Wakala, kwa kibali maalum kutoka kwa 

Mkurugenzi, anaweza kukusanya ushuru baada ya muda 

uliotajwa hapo juu. 
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  (3) Malipo ya ada na ushuru yatafanyika kila siku au kwa 

mwezi au kwa namna yeyote itakayokubalika kulingana 

na makubaliano yatakayowekwa kati ya Halmashauri na 

mlipa ada au ushuru. 

  (4) Malipo ya ushuru yanayotozwa kwa mujibu wa Sheria 

Ndogo hii yatalipwa kwa Halmashauri au Wakala wake 

na kutolewa stakabadhi ya kielektroniki ya Halmashauri 

kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika. 

Usimamizi 

wa Sheria 

Ndogo 

6.- (1) Halmashauri inaweza kufunga biashara au kusimamisha 

uendeshaji wa shughuli yoyote ambayo itafanyika bila 

ya kuwa na leseni au kibali kinachotolewa na 

Halmashauri.  

  (2) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (1), 

Halmashauri au Wakala wake anaweza kukamata na 

kuzuia mali au bidhaa za mtu yeyote ambaye 

ameshindwa kulipa ushuru. 

  (3) Endapo mmiliki wa mali au bidhaa iliyokamatwa kwa 

mujibu wa kifungu kidogo cha (2) atashindwa kulipa 

ushuru unaodaiwa ndani ya siku saba kwa mali au 

bidhaa zisizoharibika haraka na ndani ya siku mbili kwa 

mali au bidhaa zinazoharibika haraka, Halmashauri, 

baada ya kupata amri ya Mahakama, itakuwa na 

mamlaka ya kuuza mali au bidhaa na fedha 

zitakazopatikana zitarejeshwa kwa mmiliki wa mali au 

bidhaa hizo baada ya kutoa ada au ushuru unaodaiwa, 

gharama za kuhifadhi mali au bidhaa, gharama za 

Mahakama na gharama za mnada. 

  (4) Wakala hataruhusiwa kukamata mali au bidhaa bila 

kupata idhini ya maandishi ya Mkurugenzi. 

  (5) Halmashauri haitawajibika kwa uharibifu wa bidhaa au 

mali iliyokamatwa chini ya kifungu hiki isipokuwa tu 

kama uharibifu huo utakuwa umesababishwa na 

Halmashauri au Wakala. 

  (6) Bila kuathiri masharti ya Sheria Ndogo hii, Afisa 

Mwidhiniwa au Wakala hataruhusiwa kukamata au 

kuuza bidhaa au mali iliyokamatwa bila kupata idhini ya 
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Afisa Masuuli. 

Uteuzi wa 

Wakala 
7. Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuteua kampuni 

iliyosajiliwa kwa mujibu wa sheria kukusanya ushuru kwa 

mujibu wa Sheria Ndogo hii.  

 

Mamlaka 

ya Afisa 

Mwidhini

wa 

8. Bila kuathiri masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogo hii, 

Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika eneo, jengo au 

chombo cha usafiri kwa nia ya kukusanya ushuru, kufanya 

tathmini au kufanya jambo lolote linalohusu ada, ushuru, 

leseni au kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii. 

 

SEHEMU YA TATU 

MAKOSA NA ADHABU 

 

Makosa na 

adhabu 
9.- (1) Mtu yeyote atakuwa ametenda kosa endapo: 

   a) atashindwa kulipa ushuru  kwa mujibu wa 

Sheria Ndogo hii; 

   b) atamshawishi mtu au kundi la watu 

kukwepa au kukataa kulipa ada au ushuru; 

   c) atamzuia Mkurugenzi, Afisa Mwidhiniwa 

au Wakala  kutekeleza majukumu yake 

kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii;  

 

 

  d) atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri 

au Wakala kuhusu huduma zinazohitaji 

kibali au leseni ya Halmashauri shughuli 

zinazohitaji kulipiwa ushuru; na 

   e) akishindwa kuweka kumbukumbu za 

vitabu, hesabu au maelezo yoyote 

yatakayohitajika Halmashauri. 

 

  (2) Mtu atakayetiwa hatiani kwa kukiuka masharti ya 

kifungu kidogo cha kwanza atahukumiwa adhabu ya 

faini isiyopungua shilingi laki mbili na isiyozidi 

shilingi milioni moja au kifungo kisichopungua miezi 

kumi na mbili na kisichozidi miezi ishirini na nne. 

Kufifilisha 

kosa 
10. Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufifilisha kosa kwa 

kumtoza mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria 

Ndogo hii kiasi cha shilingi laki mbili endapo mkosaji atakiri 
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kosa na kuwa tayari kujaza fomu maalum iliyoainishwa katika 

Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hii na kulipa ada au ushuru 

anaodaiwa. 

Tangazo 

la 

Selikali 

Na. 225 

la Mwaka 

2019 

11. Sheria Ndogo hii inafuta Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za 

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo, 2019. 

 
 

JEDWALI LA KWANZA 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 3(1)) 

SEHEMU YA KWANZA 

Ushuru wa kukodisha mali za Halmashauri 

Na. Aina ya chanzo Kiasi cha ushuru/Ada Muda 

 

1. 

 

Catapillar 

 

i. 800,000/= kwa taasisi 

za 

kibiashara/serikali

/makampuni. 

 

Saa nane. 

ii. 400,000/= kwa 

wananchi wa 

kawaida. 

Saa nane. 
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SEHEMU YA PILI 

Ada ya usajili wa uchimbaji wa madini na usafirishaji wa madini kwa uzito 

Na. Chanzo Kiasi Muda/Kipimo 

 

i 

 

Usajili wa umiliki wa madini ya mchanga 

na kifusi 

 

300,000/=  

 

Mwaka 

 

ii 

 

Usajili wa Umiliki wa madini ya 

kokoto,moramu na chokaa 

 

300,000/=  

 

Mwaka 

 

iii 

 

Usafirishaji madini kwa uzito chini ya tani 

7 

 

3000/=  

 

Kwa tripu 

 

iv 

 

Usafirishaji madini kwa uzito wa tani 8-

10 

 

5000/=  

 

Kwa tripu 

 

v 

 

Usafirishaji madini kwa uzito zaidi ya tani 

10 

 

10,000/=  

 

Kwa tripu 

 

SEHEMU YA TATU 

Ada ya Kupima Afya 

Na. Aina ya chanzo Kiasi Muda 

1. 

 

2. 

 

3.  

Ada ya kupima afya kwa wahudumu wa 

migahawa na saloon. 

Ada ya kupima afya kwa wahudumu wa kwenye 

bar. 

Ada ya kupima afya kwa wahudumu wa hotel na 

5,000/=  

 

10,000/= 

 

30,000/= 

Mwaka. 

 

Mwaka 

 

Mwaka 
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viwandani 

 

SEHEMU YA NNE 

Ada ya mabadiliko ya matumizi ya ardhi  

 

 

(A) 

 

 

MAKAZI KUWA BIASHARA 

1. Makazi ya Familia Zaidi ya Moja 

a) Makazi ya Familia 2 hadi 4       

b) Makazi ya Familia 5 hadi 6       

c) Makazi ya Familia 7 hadi 8          

d) Zaidi ya 10         

 

 

2. Makazi na Biashara ya Maduka 

3. Ofisi  

4. Huduma  

5. Karakana(Service trade) 

6. Viwanda  

7. Makazi Biashara na Ofisi 

 

8. BIASHARA: 

a) Mgahawa 

b) Nyumba ya kulala wageni 

c) Hoteli  

d) Maduka makubwa(Super market) 

e) Kituo cha mafuta 

f) Kumbi  

g) Baa  

 

 

 

 

100,000/= 

200,000/= 

200,000/= 

300,000/= 

 

 

200,000/= 

50,000/= 

400,000/= 

400,000/= 

400,000/= 

250,000/= 

 

 

250,000/= 

300,000/= 

700,000/= 

700,000/= 

1,000,000/= 

500,000/= 

500,000/= 
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(B) KARAKANA(SERVICE TRADE) 

1. Makazi ya Familia Zaidi ya Moja 

a) Makazi ya Familia 2 hadi 4       

b) Makazi ya Familia 5 hadi 6       

c) Makazi ya Familia 7 hadi 8          

d) Zaidi ya 10         

 

2. Makazi na Biashara ya Maduka  

3. Ofisi  

4. Huduma  

5. Viwanda  

6. Makazi Biashara na Ofisi 

 

8.   BIASHARA: 

a) Mgahawa 

b) Nyumba ya kulala wageni 

c) Hoteli  

d) Maduka makubwa(Super 

market) 

e) Kituo cha mafuta 

f) Kumbi  

g) Baa 

 

 

200,000/= 

300,000/= 

300,000/= 

400,000/= 

 

300,000/= 

200,000/= 

100,000/= 

1,000,000/= 

300,000/= 

 

 

200,000/= 

300,000/= 

700,000/= 

700,000/= 

1,000,000/= 

500,000/= 

500,000/= 

 

 

 

(C) 

 

  HUDUMA 

1. Makazi ya Familia Zaidi ya Moja 

a) Makazi ya Familia 2 hadi 4       

b) Makazi ya Familia 5 hadi 6       

c) Makazi ya Familia 7 hadi 8  

d)         Makazi ya Familia 9 hadi 10 

d) Zaidi ya 10         

 

2. Makazi na Biashara ya Maduka  

3. Ofisi  

 

 

 

500,000/= 

700,000/= 

800,000/= 

1,000,000/= 

1,200,000/= 

 

700,000/= 

500,000/= 
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5. Karakana(Service trade) 

6. Viwanda  

7. Makazi Biashara na Ofisi 

 

8. BIASHARA: 

a) Mgahawa 

b) Nyumba ya kulala wageni 

c) Hoteli  

d) Maduka makubwa(Super 

market) 

e) Kituo cha mafuta 

f) Kumbi  

g)         Baa 

 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

700,000/= 

 

 

800,000/= 

850,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

 

(D) 

 

MAKAZI PEKEE 

 

1. Makazi ya Familia Zaidi ya Moja 

a) Makazi ya Familia 2 hadi 4       

b) Makazi ya Familia 5 hadi 10 

c) Zaidi ya 10         

 

2. Makazi na Biashara ya Maduka  

3. Ofisi  

4. Huduma  

5. Karakana(Service trade) 

6. Viwanda  

7. Makazi Biashara na Ofisi 

 

8.   BIASHARA: 

a) Mgahawa 

b) Nyumba ya kulala wageni 

c) Hoteli  

d) Maduka makubwa(Super 

 

 

 

 

200,000/= 

300,000/= 

500,000/= 

 

300,000/= 

400,000/= 

100,000/= 

500,000/= 

500,000/= 

400,000/= 

 

 

300,000/= 

400,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 



 

 
Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 

 

 

Tangazo la Serikali Na.. 498 (linaendelea) 

10 
 

market) 

e) Kituo cha mafuta 

f) Kumbi  

g)         Baa 

 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

 

(E) 

 

OFISI 

1. Makazi ya Familia Zaidi ya Moja 

a) Makazi ya Familia 2 hadi 4       

b) Makazi ya Familia 5 hadi 10               

c) Zaidi ya 10         

 

2. Makazi na Biashara ya Maduka  

3. Huduma  

4. Karakana(Service trade) 

5. Viwanda  

6. Makazi Biashara na Ofisi 

 

8.  BIASHARA: 

a) Mgahawa 

b) Nyumba ya kulala wageni 

c) Hoteli  

d) Maduka makubwa(Super 

market) 

e) Kituo cha mafuta 

f) Kumbi  

g)         Baa 

 

 

 

 

200,000/= 

300,000/= 

500,000/= 

 

300,000/= 

100,000/= 

500,000/= 

500,000/= 

500,000/= 

 

300,000/= 

300,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

 

(F) 

 

VIWANDA 

1. Makazi ya Familia Zaidi ya Moja 

a) Makazi ya Familia 2 hadi 4       

b) Makazi ya Familia 5 hadi 10               

c) Zaidi ya 10         

 

 

 

200,000/= 

300,000/= 

500,000/= 
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2. Makazi na Biashara ya Maduka  

3. Ofisi  

4. Huduma  

5. Karakana(Service trade) 

6. Makazi Biashara na Ofisi 

 

8.  BIASHARA: 

a) Mgahawa 

b) Nyumba ya kulala wageni 

c) Hoteli  

d) Maduka makubwa(Super market) 

e) Kituo cha mafuta 

f) Kumbi  

g)         Baa 

 

 

 

300,000/= 

400,000/= 

100,000/= 

500,000/= 

500,000/= 

 

 

300,000/= 

300,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

1,000,000/= 

 

 

(G) 

 

NYONGEZA YA SAKAFU 

Ada italipwa kwa kuzingatia eneo la mraba (square. 

metre) la sakafu ya jengo iliyoongezeka.  

 

 

60,000/= hadi 1,200,000/= 

(H) Marekebisho ya mchoro wa Mipango Miji 100,000 

(I) Michoro mipya 50,000 

(J)  Utumiaji wa maeneo ya wazi (Open Spaces) 15,552/=  kwa mita za mraba 

(maeneo ya Mjini) 

7,776/= kwa mita za mraba 

(maeneo ya Pembezoni mwa 

Mji) 

 

 

 

 



 

 
Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru ya Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 

 

 

Tangazo la Serikali Na.. 498 (linaendelea) 

12 
 

 

SEHEMU YA TANO 

Ada na Vibali mbalimbali 

 

(a) 

 

Ada ya fomu za maombi ya 

zabuni (Kitaifa) 

Ada ya fomu za maombi ya 

zabuni (Kimataifa) 

 

100,000/= 

 

300,000/= 

  (b)  Kibali cha kuweka kontena la 

biashara 

Kontena la futi 40 500,000/= kwa mwaka 

Kontena la futi 20 250,000/= kwa mwaka 

  (c)   Kibali cha kuweka kioski 200,000/= 

  (d) Kibali cha Upimaji 100,000/= 

  (e) Huduma ya Kupima Ardhi kwa 

kila kiwanja kilichopimwa kwa 

Makampuni Binafsi 

100,000/=  

 (f) Ada ya Vibali vya Ujenzi 

 Eneo linalozidi (Built up Area) 

(Mita za Mraba). 

Eneo Lisilozidi (Built up 

Area) (Mita za Mraba). 

 

  49.45 60,000.00 

 49.45 92.90 80,000.00 

 92.90 139.35 120,000.00 

 139.35 185.8 148,000.00 

 185.8 278.7 180,000.00 

 278.7 371.6 300,000.00 

 371.6 464.5 360,000.00 

 464.5 557.4 440,000.00 

 557.4 650.3 480,000.00 

 650.3 929 1,200,000.00 

  Ada kwa kila 92.90m2 

itakayoongezeka 

30,000.00 
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  (g) Kibali cha Ujenzi wa Vituo vya 

Mafuta. 

1,200,000/= 

  (h) Kibali cha Ujenzi wa Mnara 300,000/= 

  (i) Kibali cha Ukarabati Mdogo 100,000/= 

  (j) Ada ya Maombi ya Viwanja 50,000/= 

  (k) Nukuu ya bei (Quotation) kwa 

kila fomu 

50,000/= 

 (l) Kibali cha uzio 

 a. Eneo dogo( High Density)    100,000/= 

 b. Eneo la Kati( Medium Density) 150,000/= 

 c. Eneo Kubwa( Low Density)  300,000/= 

 d. Eneo Kubwa lililozidi( Super 

Low Density) 

500,000/= 

 

(m) 

 

Kibali cha kuzungusha mabati 

(hoarding). 

 

5000/= hadi 10000/= kwa urefu futi moja( per 

running feet) 

 

(n)  

 

Kibali cha kubomoa 

 

 

 a. Eneo dogo( High Density)    100,000/= 

 b. Eneo la Kati ( Medium 

Density) 

150,000/= 

 c. Eneo Kubwa( Low Density)  

    na kuendelea 

300,000/= 

 d. Eneo Kubwa lililozidi( Super 

Low Density) 

500,000/= 

 e. Mnara wa simu 300,000/= 
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SEHEMU YA SITA 

Ushuru wa Mazao ya Maliasili  

 

1 

 

Duka la mbao 

 

51,000/= 

 

2 

 

Duka la mkaa 

 

51,000/= 

 

3 

 

Duka la Kuni 

 

51,000/= 

 

4 

 

Kiwanda cha samani(funiture) 

 

51,000/= 

 

5 

 

Nguzo 

 

51,000/= 

 

6 

 

Magogo 

 

51,000/= 

 

7 

 

Vinyago 

 

51,000/= 

 

8 

 

Duka la Miti 

 

51,000/= 

 

9 

 

Yadi ya Mbao 

 

51,000/= 

 

10 

 

Fito 

 

51,000/= 

 

11 

 

Gunia la mkaa (mfuko wa kg 25) 

 

500/= 

 

12 

 

Gunia la mkaa (mfuko wa kg 100) 

 

1,000/= 

 

13 

 

Viwanda vya mbao (woodworks factory) vyenye 

ukubwa wa kuchakata mbao chini ya 5,000m3 kwa 

mwaka 

 

102,000/= 
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14 

 

Viwanda vya mbao (woodworks factory) vyenye 

ukubwa wa kuchakata mbao zaidi ya 5,000m3 kwa 

mwaka 

 

200,000/= 

 

15 

 

Kukata miti ya hifadhi kupisha ujenzi(maendelezo) 

 

50,000/= 

 

16 

 

Lori la Mkaa zaidi ya 2.5 Tani 

 

10,000/= 

 

17 

 

Lori la Mbao zaidi ya 2.5 Tani 

 

10,000/= 

 

18 

Kibali cha kukata miti/kupunguza matawi (Cubic 

Meter) (CM3) 

5,000/= 

19 Kibali cha kufuga Wanyama Pori wa miguu minne 50,000/= 

20 Kibali cha kufuga Wanyama Pori wengine 20,000/= 

 

SEHEMU YA SABA 

Ada ya kuendesha shughuli za Utamaduni, Burudani na Michezo 

 

1 

 

Tamasha lenye hadhi ya Kitaifa 

 

200,000/= 

 

Kwa tukio moja 

 

2 

 

Tamasha lenye hadhi ya Kimkoa 

 

100,000/= 

Kwa tukio moja 

 

3 

 

Tamasha lenye hadhi ya Kiwilaya 

 

50,000/= 

Kwa tukio moja 

 

4 

 

Tamasha lenye hadhi ya Kata 

 

30,000/= 

Kwa tukio moja 

 

5 

 

Tamasha lenye hadhi ya Mtaa 

 

20,000/=  

 

Kwa tukio moja 

 

6 

 

Waombaji wa kibali cha burudani 

ndani ya ukumbi  

 

10%  

 

Gharama ya ukumbi 
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7 

 

Matangazo kwa kutumia vyombo 

(promosheni) 

 

50,000/= 

 

Kwa tukio moja 

 

SEHEMU YA NANE 

Ushuru wa Kushusha na kupakia mizigo 

Gari zaidi ya  tani mbili hadi tani 3.5 

 Tshs. 15,000 kwa siku 

 Ths. 100,000 kwa mwezi mmoja. 

 

Gari zaidi ya  tani 3.5  hadi tani 10 

 Tshs. 30,000 kwa siku moja 

 Ths. 150,000 kwa mwezi mmoja 

 

Gari zaidi ya  tani 10 

 Tshs. 100,000 kwa siku moja 

 Ths. 500,000 kwa mwezi mmoja 
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SEHEMU YA TISA 

Ada ya Usajili wa Magari ya Biashara kwa Mwaka 

Na. Aina ya Gari Kiwango cha Ada Muda 

1. Taksii 40,000/= Mwaka 

2. Gari ya mizigo(Pick Up) chini ya tani 

3 

60,000/= Mwaka 

3. Lori tani 3.5 hadi tani 7 80,000/= Mwaka 

4. Lori tani 7 na kuendelea 100,000/= Mwaka 

5. Gari lolote la mizigo chini ya tani 1 30,000/= Mwaka 

6. Gari dogo la abiria 50,000/= Mwaka 

7. Gari kubwa la abiria 180,000/= Mwaka 

8. Gari lolote dogo la biashara lisilotajwa 

hapo juu. 

50,000/= Mwaka 

9. Gari lolote kubwa la biashara 

lisilotajwa hapo juu. 

100,000/= Mwaka 

10. Vyombo vya moto vya magurudumu 

mawili na matatu 

36,000/= Mwaka. 
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JEDWALI LA PILI 

KUFIFILISHA KOSA 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 10) 

Mimi …………………………………. nakiri KWA HIARI YANGU MWENYEWE mbele ya 

………………………………. ambaye ni Mkurugenzi Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo, kwamba 

mnamo tarehe ………… ya mwezi………….. Mwaka ……… nilitenda kosa la kukiuka masharti ya 

kifungu cha ……………  cha Sheria Ndogo za(Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Manispaa ya 

Ubungo za mwaka, 2022. 

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi Halmashauri, Niko tayari kulipa kiasi cha Ada au Ushuru 

ninaodaiwa pamoja na faini. 

 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA 

HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU. 

Leo tarehe …………………..ya Mwezi …………… Mwaka ………………… 

Jina: ………………………………………….Saini: ……………………………. 

Mbele ya:  

Jina: ……………………………………Cheo: ……………………………………. 

Saini: ……………………………….. 

Tarehe: ……………………………… 
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Nembo na Mhuri wa Halmashauri ya Manispaa ya Songea imebandikwa 

kwenye Sharia ndogo hizi kufutia Azimio liliilopitishwa kwenye Mkutano wa 

Baraza la Mdiwani uliofanyika mnamo tarehe 13 Mwezi Agosti,2022 

 

BEATRICE R DOMINIC, 

                                                                                                    Mkurugenzi wa,  

Halmashauri ya Manispaa 

Ubungo 

                                                                                      

                                                                        

JAFFARY JUMA NYAIGESHA 

Mstahiki Meya,  

Halmashauri ya Manispaa 

  Ubungo 

 

                                              NAKUBALI 

 

  

Dodoma,                     INNOCENT BASHUNGWA (MB), 

      29 Juni,2022         Waziri wa Nchi-OR-Tamisemi 

    
 

 

 

 

 

L.S 


